Đêm chung kết "Storm from HUS 2018" mùa thứ 10 diễn ra vào tối ngày 15/3/2018 đã đem đến nhiều cung bậc cảm xúc, để lại dư âm và những kỷ niệm đẹp đối với hàng nghìn sinh viên Trường ĐH Khoa học Tự nhiên.
Đội Y Dược xuất sắc giành giải Nhất
Chương trình đã đem đến một bầu không khí bùng nổ tại Hội trường Kí túc xá Mễ Trì. Với sự công tâm và bề dày kinh nghiệm trong lĩnh vực Aerobic và giải trí của Ban Giám khảo, giải Nhất thuộc về đội Y Dược, giải Nhì thuộc về đội Địa chất và giải Ba thuộc về đội Môi trường và đội Vật lí.
6 giải phụ thuộc về các đội sau: Clip giới thiệu hay nhất - đội Y Dược; Cổ động xuất sắc nhất - đội Khí tượng, Thủy văn và Hải dương học; Trang phục đẹp nhất - đội Hóa học; Sáng tạo - đội Toán - Cơ - Tin học; Ấn tượng - đội Sinh học và Phong cách -đội Địa lí.
![](/data/sites/default/files/NewsFiles/c164_1.jpg)
Khoảnh khắc vỡ oà trong chiến thắng của đội Y Dược
Các thành viên đội Y Dược thể hiện sự xúc động và vui mừng vỡ òa khi được xướng tên là đương kim vô địch Storm from HUS 2018. "Thật sự bài diễn của đội đêm ấy chưa phải là lần tốt nhất mà đội đã làm được, nhưng sau khi diễn xong, ai nấy đều nhẹ nhõm hơn. Khi nghe MC công bố giải Ba, chúng mình sung sướng hy vọng giành giải Nhì. Nhưng cảm xúc tăng dần theo cấp số nhân và vỡ òa khi đội mình trở thành đương kim vô địch mới. Hạnh phúc, hơn bất cứ cảm giác hạnh phúc nào trước đây mình có", các thành viên đội Y Dược chia sẻ.
Để đạt được thành tích này, 20 thành viên đội Y Dược đều phải chia nhóm để tự tập với nhau vì mọi người khó xếp được lịch tập chung. Trước ngày diễn, cả đội mới có một buổi tập chung duy nhất.
"Tinh thần thi đấu của các bạn rất tuyệt vời"
Đó là nhận xét của giám khảo Bùi Thị Ái Linh - cựu thành viên nhóm nhảy Big Toe. "Chị rất ấn tượng với sự nhiệt huyết, bùng nổ mà các đội đã thể hiện và lan tỏa trong đêm nay”, giám khảo Ái Linh chia sẻ.
![](/data/sites/default/files/u5930/2sm.png)
Trong khi đó, giám khảo - thầy giáo, TS. Nguyễn Kim Quỳnh tâm sự: “Với cương vị là một người thầy dạy Aerobic, tôi rất bất ngờ trước màn trình diễn của các bạn trên sân khấu, vượt xa hình ảnh trên sân tập. Tuy vẫn còn đôi chút thiếu tự tin, nhưng các bạn đã cho thấy khả năng sáng tạo và kĩ thuật tuyệt vời.
Cựu sinh viên Khoa Vật lý - MC Trần Ngọc đánh giá rất cao màn trình diễn của các Khoa. Tuy nhiên, cùng quan điểm với 2 vị giám khảo trên, anh cho rằng các một số phần trình diễn chưa thực sự hoàn hảo và cần phải khắc phục một số yếu tố.
Dù còn những luyến tiếc, những điều cần hoàn thiện, những tiết mục "cháy" hết mình của các bạn sinh viên Trường ĐH Khoa học Tự nhiên đã để lại cho 3 vị giám khảo cùng toàn thể cổ động viên ấn tượng sâu sắc và cảm xúc mạnh mẽ.
Một số hình ảnh đáng nhớ của chương trình:
Storm from HUS 2018 đã đánh dấu cột mốc quan trọng trong chặng đường 10 năm. Chúc mừng 9 đội đã hoàn thành xuất sắc phần thi của mình, chúc Storm from HUS tiếp tục là "cơn bão" đáng mong đợi nhất của sinh viên Trường ĐHKHTN.
CLB Truyền thông HUS Media