Trong tuần trước đó, Tổ công tác của Đảng ủy và Ủy ban kiểm tra Đảng ủy Nhà trường đã lần lượt làm việc với 12 chi bộ nhằm rà soát công tác chuẩn bị đại hội và đề án nhân sự nhiệm kỳ 2020-2022. Đại hội chi bộ có nhiệm vụ thực hiện các nội dung sau: Tổng kết thực hiện nghị quyết đại hội chi bộ nhiệm kỳ 2017-2020 và xác định phương hướng, mục tiêu, nhiệm vụ, giải pháp của chi bộ nhiệm kỳ 2020-2022; Thảo luận, đóng góp ý kiến vào dự thảo các văn kiện Đại hội XIII của Đảng và dự thảo văn kiện đại hội đảng bộ Trường; Bầu Ban chấp hành Chi bộ nhiệm kỳ 2020-2022; Bầu đoàn đại biểu dự đại hội đảng bộ Trường.
Hiện nay, Đảng bộ trường Đại học Khoa học Tự nhiên có 12 chi bộ với 348 Đảng viên, trong đó có 317 Đảng viên chính thức, 31 Đảng viên dự bị. Đảng viên trẻ tuổi nhất là 19 tuổi.
Theo kế hoạch ban đầu, còn 4/12 chi bộ sẽ tổ chức đại hội trong những ngày tới là Chi bộ khối Phòng ban III, Chi bộ khoa Sinh học, Chi bộ khoa Địa chất và Chi bộ trường THPT chuyên Khoa học Tự nhiên. Tuy nhiên, thực hiện nghiêm túc Chỉ thị 15/CT-TTg ngày 28/3 của Thủ tướng Chính phủ và chỉ đạo của ĐHQGHN về các biện pháp kiềm chế, kiểm soát dịch bệnh COVID-19, việc tiến hành 4 đại hội còn lại này được tạm thời lùi đến một thời gian phù hợp.
![Trường Đại học Khoa học Tự nhiên tổ chức các đại hội chi bộ nhiệm kỳ 2020 - 2022 tiến tới Đại hội đại biểu Đảng bộ lần thứ XXVII, nhiệm kỳ 2020 - 2025](/DATA/IMAGES/2020/03/c326_1.jpg)
Đại hội Chi bộ Khoa Hóa học, trường Đại học Khoa học Tự nhiên.